ਰਾਸ਼ਿਫਲ 16 ਮਾਰਚ 2019 : ਅੱਜ ਕਿਸ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਦਿਨ ਰਹੇਗਾ ਖਾਸ , ਜਾਨੋ

ਮੇਸ਼ : ਅੱਜ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਉਲਝਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਰਹਾਂਗੇ । ਨੌਕਰੀ – ਪੇਸ਼ਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਮਾਹੌਲ ਰਹੇਗਾ । ਨਵੇਂ ਕਾਰਜ ਕਰਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋਵੋਗੇ ਛੋਟੇ – ਵਲੋਂ ਪਰਵਾਸ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ । ਬੌਧਿਕ ਅਤੇ ਲਿਖਾਈ ਕਾਰਜ ਲਈ ਅੱਛਾ ਦਿਨ ਹੈ । ਮਹਤ‍ਵਪੂਰਣ ਫ਼ੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਲੈਣ ਦੀ ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ।ਵ੍ਰਸ਼ਭ :ਮਨ ਦੀ ਦੁਵਿਧਾ ਠੋਸ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਰੋਕੇਗੀ । ਪਰਿਣਾਮਸਵਰੂਪ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਆਏ ਹੋਏ ਮੌਕੇ ਖੋਹ ਦੇਵਾਂਗੇ । ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਲੇਖਕ , ਕਾਰੀਗਰ , ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪਨੇ ਕੌਸ਼ਲ ਨੁਮਾਇਸ਼ ਦਾ ਮੌਕੇ ਮਿਲੇਗਾ । ਨਵੇਂ ਕਾਰਜ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਲਈ ਦਿਨ ਅੱਛਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ।ਮਿਥੁਨ :ਅਜੋਕਾ ਦਿਨ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋਣ ਦੀ ਆਸ ਰੱਖ ਸੱਕਦੇ ਹਨ । ਸਵੇਰੇ ਵਲੋਂ ਤਾਜਗੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸੰਨਤਾ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਹੋਵੇਗਾ । ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਸਗੇ – ਸਬੰਧੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ ਉੱਤਮ ਭੋਜਨ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈਣਗੇ । ਆਰਥਕ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲਣ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਕਿਤੇ ਵਲੋਂ ਗਿਫਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਤੁਸੀ ਜਿਆਦਾ ਖੁਸ਼ ਹੋਵੋਗੇ । ਸ਼ੁਭ ਯਾਤਰਾ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।ਕਰਕ :ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਬੇਚੈਨੀ ਅਤੇ ਪੀੜ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਹੋਵੇਗਾ । ਪਰੀਜਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਨ ਮੁਟਾਵ ਦਾ ਪ੍ਰਸੰਗ ਬਣਨੋਂ ਮਨ ਉਦਾਸ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਮਾਤਾਜੀ ਦਾ ਸਿਹਤ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣੇਗਾ । ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਵਧੇਗਾ । ਗਲਤਫਹਮੀ ਜਾਂ ਵਾਦ – ਵਿਵਾਦ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦੀ ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ।ਸਿੰਘ :ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਜੋਕੇ ਦਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਿਵਿਧ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ । ਮਿੱਤਰ – ਮੰਡਲ ਅਤੇ ਇਸਤਰੀ ਵਰਗ ਅਤੇ ਬੁਜੁਰਗੋਂ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਨੌਕਰੀ ਪੇਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਪਦਉੱਨਤੀ ਅਤੇ ਕਮਾਈ ਵਾਧਾ ਦਾ ਯੋਗ ਹੈ । ਦਾਂਪਤਿਅਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨਸਾਥੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਆਦਾ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਅਨੁਭਵ ਕਰਣਗੇ । ਪੁੱਤ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ ।ਕੰਨਿਆ : ਨਵੇਂ ਕਾਰਜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਣ ਲਈ ਨਿਰਮਿਤ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਮਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਦਾ ਅੱਜ ਉੱਤਮ ਸਮਾਂ ਹੈ । ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਵਾਲੀਆਂ ਦੀ ਪਦਉੱਨਤੀ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਹਨ । ਪਿਤਾ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਪਰਵਾਰ ਵਿੱਚ ਆਨੰਦ – ਉਤਸ਼ਾਹ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਰਹੇਗਾ । ਗ੍ਰਹਸਥ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮੇਲ – ਸਮੂਹ ਰਹੇਗਾ ।ਤੱਕੜੀ : ਲੰਮੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਜਾਂ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਅਨੁਕੂਲਤਾ ਰਹੇਗੀ । ਨੌਕਰੀ ਪੇਸ਼ਾਵਾਲੋਂ ਨੂੰ ਉੱਚ ਪਦਾਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਸਹਕਰਮੀਆਂ ਦਾ ਅੱਜ ਸਹਿਯੋਗ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ । ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਸਪਰੱਧੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਉਤਰੀਏ । ਪੈਸਾ ਦਾ ਖਰਚ ਹੋਵੇਗਾ ।ਵ੍ਰਸਚਿਕ :ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਜੋਕਾ ਦਿਨ ਸਾਵਧਾਨੀਪੂਰਵਕ ਬਤੀਤ ਕਰਣਾ ਪਵੇਗਾ । ਨਵੇਂ ਕਾਰਜ ਸ਼ੁਰੂ ਨਹੀਂ ਕਰੋ । ਨੀਤੀ-ਵਿਰੁੱਧ ਚਾਲ ਚਲਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਠਿਨਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹਨ । ਸਮਾਂ ਵਲੋਂ ਭੋਜਨ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ । ਰਾਜਕੀਏ ਅਪਰਾਧੀ ਗੱਲਾਂ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਸੰਬੰਧ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਣ ਦੀ ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ।ਧਨੁ :ਬੌਧਿਕ , ਤਾਰਕਿਕ , ਵਿਚਾਰ – ਗਿਰਵੀ ਅਤੇ ਲਿਖਾਈ ਕਾਰਜ ਲਈ ਸ਼ੁਭ ਦਿਨ ਹੈ । ਮਨੋਰੰਜਨ , ਪਰਵਾਸ , ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਣ – ਮੁਲਾਕਾਤ , ਸੁੰਦਰ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਬਸਤਰ ਵਸਤਰ , ਵਿਪਰੀਤ ਲਿੰਗੀਏ ਪਾਤਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਅਜੋਕੇ ਦਿਨ ਨੂੰ ਖ਼ੁਸ਼ ਅਤੇ ਰੋਮਾਂਚਿਤ ਬਣਾਵੇਗਾ । ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਵਿੱਚ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਸਾਰਵਜਨਿਕ ਮਾਨ – ਸਨਮਾਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ ।ਮਕਰ :ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਵਪਾਰ – ਧੰਧੇ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਹੋਵੇਗਾ । ਆਰਥਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਲਾਭਦਾਇਕ ਦਿਨ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਪੈਸੇ ਦੇ ਲੇਨ – ਦੇਨ ਵਿੱਚ ਸਰਲਤਾ ਰਹੇਗੀ । ਪਰਵਾਰ ਵਿੱਚ ਸੁਖ – ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਰਹੇਗਾ । ਕਰਮਚਾਰੀ ਅਤੇ ਅਧੀਨਸਥ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ । ਨਾਨਕਾ ਪੱਖ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਚੰਗੇ ਸਮਾਚਾਰ ਮਿਲਣਗੇ ।ਕੁੰਭ :ਅੱਜ ਤੁਸੀ ਔਲਾਦ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਿਹਤ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਚਿੰਤਤ ਰਹਾਂਗੇ । ਬਦਹਜ਼ਮੀ , ਢਿੱਡ – ਦਰਦ ਵਲੋਂ ਵਿਆਕੁਲ ਹੋਵੋਗੇ । ਵਿਚਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਤਬਦੀਲੀ ਮਾਨਸਿਕ ਸਥਿਰਤਾ ਵਿੱਚ ਖਲਲ ਪਹੁੰਚਾਏਗੀ । ਯਾਤਰਾ ਪਰਵਾਸ ਵਿੱਚ ਕਠਿਨਾਇਆਂ ਆਓਗੇ । ਇਸਲਈ ਸੰਭਵ ਹੋ ਤਾਂ ਮੁਲਤਵੀ ਰੱਖਣ ਦੀ ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ।ਮੀਨ : ਘਰ ਵਿੱਚ ਵਿਵਾਦ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਦੇਹ ਹੈ । ਮਾਤਾਜੀ ਦਾ ਸਿਹਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਅਨਚਾਹੀ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆਵੇਗੀ । ਅਨੀਂਦਰਾ ਵਲੋਂ ਵਿਆਕੁਲ ਰਹਾਂਗੇ । ਪੈਸਾ ਅਤੇ ਕੀਰਤੀ ਦੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਸਤਰੀ ਵਰਗ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਦੀ ਗਣੇਸ਼ਜੀ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਜਾਇਦਾਦ ਵਾਹਨ ਆਦਿ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਚਿੰਤਾ ਪੈਦਾ ਕਰਾਂਗੀਆਂ

Leave a Reply